Redbubble quét tài khoản như thế nào?

vu2day

sss
Staff member
Cái này không đảm bảo 100% acc sống nhưng chỉ 80-90% thôi còn lại là do anh redbubble có vui tính hay không?

Việc đầu tiên bạn phải chắc răng ip của bạn đăng kí và upload là ip sạch, ip vn cũng chiến được nhưng số ít chiến được với platform này.
vì thế thường phải đi mua ip US thường là ip cư dân hoặc ip 4G giá khá là đắt đỏ. Lý do thì video mình có để cập ở dưới đây.
Sau khi chắc chắn việc đó thì việc upload mẫu không dính bản quyền hoặc bên thứ ba nào hết. Nếu có copy thì nên redesign lại để giảm tỉ lệ quét hình ảnh sản phẩm trùng với những sản phẩm đã có sẵn trên store.
Tiếp theo về việc đặt tiêu đề thì bạn nên đặt tiêu đề có những từ hình ảnh liên quan đến những thứ có trên áo và đúng niche. Tuyệt đối không được spam những ngách không liên quan nhằm làm sai lệch thông tin hệ thống.
Mô tả bạn có thể gõ nguyên tiêu đề vào và thêm một số mô tả kiểu dáng dành cho ai hoặc v.v.... để tăng khả năng seo tốt trên google nếu muốn bán lâu dài hơn.
Keyword thì bạn hãy điền những keyword liên quan và ít nhất có chỉ số search có thể là thông qua tool nào đó. Còn như mình thì dưa vào search trên google ước lượng traffic vào site redbubble thông qua keyword nào đó bằng tool semrush. bạn có thể xem video bên dưới nha.
Bắt buộc phải xem và hiểu.

Còn nếu muốn bán TM(trademark) trên redbuble thì phải xem và hiểu video dưới đây

Nếu bạn đã làm tốt tất cả bước đó thì hoan hô bạn đã vượt qua gần hết đợt quét của hệ thống.
Chỉ còn lại là nếu bạn xui vì một vấn đề gì đó mà bị deactive tài khoản thì hây áp dụng cách sau:

Tình hình là thế có gì mình sẽ tiếp tục cập nhật cho bạn trong những case khác khó hơn. Chúc thành công khi đến với diễn đàn ÝTưởng.me!