Phương pháp làm Redbubble bằng nhiều tài khoản?

crishuynh

Hi anh Vũ và các anh chị em,
Em muốn hỏi là cách làm Redbubble bằng nhiều tài khoản so với cách làm một tài khoản nhưng đăng nhiều thiết kế thì có gì khác nhau? Lợi và hại như thế nào ạ?
Em xin cảm ơn!

vu2day

sss
Staff member
Mình tóm tắt qua vài ý như sau:
Nhiều tài khoản thì tăng tỉ lệ hiện thị của mình trong 1 ngách.
Giảm rủi ro chết hệ thống.
Nhược điểm:
Hay gặp vấn đề payment do quá nhiều cổng(xác thực thanh toán, xác thực thông tin, khóa tài khoản v.v....)
Khó quản lý mẫu và khó biết mẫu nào bán tốt.
Giải quyết vấn đề email(chết email, email xác thực v.v...)

Còn 1 tài khoản thì
ưu điểm:
Dễ quản lý payment
Dễ quản lý tài khoản
Nhược điểm:
Rủi ro cao vì để trứng 1 giỏ.(sân chơi của platform thì có người tồn tại được lâu có người không)

Tùy khả năng mỗi người thì sẽ có cách giải quyết và phù hợp khác nhau.

dokgo

Mình tóm tắt qua vài ý như sau:
Nhiều tài khoản thì tăng tỉ lệ hiện thị của mình trong 1 ngách.
Giảm rủi ro chết hệ thống.
Nhược điểm:
Hay gặp vấn đề payment do quá nhiều cổng(xác thực thanh toán, xác thực thông tin, khóa tài khoản v.v....)
Khó quản lý mẫu và khó biết mẫu nào bán tốt.
Giải quyết vấn đề email(chết email, email xác thực v.v...)

Còn 1 tài khoản thì
ưu điểm:
Dễ quản lý payment
Dễ quản lý tài khoản
Nhược điểm:
Rủi ro cao vì để trứng 1 giỏ.(sân chơi của platform thì có người tồn tại được lâu có người không)

Tùy khả năng mỗi người thì sẽ có cách giải quyết và phù hợp khác nhau.
vụ xác thực thanh toán, xác thực thông tin là thế nào vậy ạ? em mới bán mới đủ 20$ tháng sau nhận nên chưa biết ạ

vu2day

sss
Staff member
vụ xác thực thanh toán, xác thực thông tin là thế nào vậy ạ? em mới bán mới đủ 20$ tháng sau nhận nên chưa biết ạ
Xác thực paypal khi tiền bắt cập nhật cmnd, bank statement và invoice hoặc xác thực email nếu em mua của người ta ở đâu đó. Thi thoảng die email nguyên dàn cái này là rủi ro bình thường hay gặp khi build hệ thống lơn phải chấp nhận.

dokgo

Xác thực paypal khi tiền bắt cập nhật cmnd, bank statement và invoice hoặc xác thực email nếu em mua của người ta ở đâu đó. Thi thoảng die email nguyên dàn cái này là rủi ro bình thường hay gặp khi build hệ thống lơn phải chấp nhận.
vậy mình có cách nào khắc phục ko ạ? mua paypal giá thế nào vậy a?