PHẦN 3 : [CÁCH TỐI ƯU CAMPAIN ADS DÀNH CHO NICHE/TM]

Cin Béo

Member
PHẦN 3 : [CÁCH TỐI ƯU CAMPAIN ADS DÀNH CHO NICHE/TM]
Như mọi người đã và đang chiến mảng POD , DROPSHIP, vân vân mây mây thì việc lựa chọn NICHE phù hợp hoặc nghách nhỏ nhỏ nào đó trong bóng đêm là việc rất khó khăn giữa muôn vàn sự lựa chọn. Thì việc tối ưu campain lúc đầu để chiến đấu với Mark xoăn là việc khá khó khăn. E có kiến thức ít ỏi mong chia sẻ cho mn.
1 : Xác định rõ NICHE cần đánh sạch(animals,job,camping,family,v.v.v.) or TM (band,sport,movie,s3x,v.v.v). Đây là việc đầu cần phải làm để định hướng được yếu tố lâu dài. Những bác mới làm thì nên tập trung vào job,camping,quote để tăng khả năng đẩy nhanh tiến độ.
2 : Sau khi xác định rõ NICHE đánh thì bước tiếp theo chúng ta phải tìm hiểu về hành vi người dùng. Sẽ có các cách sau :
- Tìm hiểu hình ảnh, text, video liên quan tới NICHE cần đánh.
+ Tạo post liên quan chạy 5-10$ PPE + target cần đánh + full tuổi + full giới tính. Ví dụ mình chạy dog mình sẽ tạo PPE target dog, 18-65, Nam nữ. Việc này giúp mình testing được với target A,B,C,v.v.v thì Niche này có hiệu quả không, mức độ cạnh tranh ra sao,có phù hợp với ngân sách của mình không. Từ đó quyết định được niche cần phải chiến.
+ Thử một phễu cho chính post shirt : Do u want t-shirt ? CMT "yes" nếu thích nó.... đại loại là post hỏi nó thích chiếc áo này không, thích thì cmt quần què gì đấy(mình dốt tiếng anh). Việc này giúp mình đánh giá rõ hơn về idea mình đang đánh.
+ Tạo post quote hỏi về những khó khăn, những niềm vui, những câu nói bất hủ cho niche. Chạy theo target để phân tích rõ hành vi khách hàng có tương ứng với niche này không hoặc idea này không.
- Xác định trend thông qua spy trên các tool. Thường thì nhiều bạn hay e dè việc liệu có nên clone lại design trên tool spy để chiến không? Họ chiến rồi thì mình vào có lỗ không ? Câu trả lời :
+ Redesign lại vẫn chiến được nến thật sự niche đó các bạn đánh giá là trend(để đánh giá việc này các bạn xem lại các video của ad VU2DAY).
+ Chọn các post dưới 1-3k like để vào cuộc. Đừng nên chọn các post nhiều like nhất vì chắc chắn mẫu đó không dành cho bạn có budget thấp lè tè tè.
3 : Sau khi hoàn thành bước 2 thì đến công cuộc WC. Các cách sau sẽ giúp các bạn đi đến việc test hiệu quả nhất mà mình đã tích lũy được sau khi mất kha khá tiền cho anh bạn đẹp trai khá thân của mình là Mark điếm thúi.
- Sau khi có được tệp từ việc chạy PPE,phễu ở bước 2. Thì các bạn tạo tệp đối tượng từ fanpage. Sau đó chạy WC từ tệp đối tượng đó. Việc này đòi hỏi post PPE của bạn phải có lượt tương tác cao thì việc chạy WC từ đó sẽ cho ra được AU tốt. Vì những người đã tương tác là những người quan tâm tới niche của bạn. Tỉ lệ 40%.
- Chạy CBO (Campaign Budget Optimization) như cái tên của nó thì a mark sẽ tự tối ưu campain của mình theo những gì ảnh học được.
+ Ngân sách 20$ / 3 adset. Tại sao lại chọn thêm adset thay vì để 1 camp 1 adset cho nhanh vì kiểu gì cũng cắn hết 20$ ? Tạo 3 adset để facebook nó tự lọc các đối tượng vào từng adset. Khi có adset hiệu quả facebook sẽ tự sàn lọc tối tượng tốt nhất để tập trung vào adset hiệu quả. Việc tiếp theo nên làm là sau 24h thì check chỉ số nào đẹp để xấu tắt. Và tiếp tục xadset nào hiệu quả thêm 1-2 để học tiếp.
+ Ngân sách 20$ / 3 adset mô hình xếp chồng. Nó là gì ? Cũng như việc test CBO 1 camp 3 adset chạy target như nhau. Thì việc chạy xếp chồng được phân ra 3 loại adset như sau:
. WC cho target.
. WC cho tệp PPE.
. WC cho tệp LAL.
Việc này giúp các bạn đi sâu hơn vào hành vi khách hàng và độ hiệu quả là 70%
+ Ngân sách 20$ / 1 adset. Việc này đòi hỏi camp phải xác định gần win, hoặc ngân sách bạn nhiều. Và chắc cách này các bạn sẽ không thích nó tí nào :D .
Chốt lại là xong các cách tạm gọi là lày lọ nhất. Các bác áp dụng và mục tiêu đem tiền tệ cho nước nhà.
PHẦN 4 : XỬ LÝ CÁC CAMP TM NẶNG VÀ CÁCH BỌC LINK THÔNG QUA CHẶN BOT.............
PHẦN 5 : CÁCH OPTIMEZI CAMPAIN VÀ VÍT........................
PHẦN 6 : ............. BÍ MẬT KHÓ BẬT MÍ....
Sau bao lâu không hoạt động Cin Béo chia sẽ sơ qua về các cách mình đang làm. Mọi người theo dõi groups để nhận thêm về các bài viết hay ho vào thời gian sắp tới.
Zalo : https://zalo.me/g/bbgvyn484 (VU2DAY Cùng ae tuts tips)
Tham gia cộng đồng POD lớn nhất Việt Nam tại : https://ytuong.me/
Đăng kí qua link REF Printbase để nhận lại 0.6$/sold : https://vu2day.com/printbase (Printbase - Shopbase là PLF hợp tác cùng Vu2day). Ngoài tiền ref còn kèm theo các quyền lợi về lâu dài.
Cin Béo một con ếch có nhiều bầu trời !!!
#cinbeo #vu2day #ytuongme #printbase #shopbase

Pod15052020

" Tạo post liên quan chạy 5-10$ PPE + target cần đánh + full tuổi + full giới tính. Ví dụ mình chạy dog mình sẽ tạo PPE target dog, 18-65, Nam nữ. Việc này giúp mình testing được với target A,B,C,v.v.v thì Niche này có hiệu quả không, mức độ cạnh tranh ra sao,có phù hợp với ngân sách của mình không. Từ đó quyết định được niche cần phải chiến. "

Post PPE này là hình ảnh liên quan của niche hay là áo luôn vậy bro

Cin Béo

Member
" Tạo post liên quan chạy 5-10$ PPE + target cần đánh + full tuổi + full giới tính. Ví dụ mình chạy dog mình sẽ tạo PPE target dog, 18-65, Nam nữ. Việc này giúp mình testing được với target A,B,C,v.v.v thì Niche này có hiệu quả không, mức độ cạnh tranh ra sao,có phù hợp với ngân sách của mình không. Từ đó quyết định được niche cần phải chiến. "

Post PPE này là hình ảnh liên quan của niche hay là áo luôn vậy bro
Cả theo niche và theo áo nhé. Tùy vào niche mình đang đánh

ZinZin

Em thấy chạy PPE nuôi page và định hướng page theo 1 hướng nhất định. Có thể đi spy những page lớn và chọn những ảnh viral về post lên page sẽ thu hút được người xem trong chính tệp của mình

Kevinfan

+ Ngân sách 20$ / 3 adset. Tại sao lại chọn thêm adset thay vì để 1 camp 1 adset cho nhanh vì kiểu gì cũng cắn hết 20$ ? Tạo 3 adset để facebook nó tự lọc các đối tượng vào từng adset. Khi có adset hiệu quả facebook sẽ tự sàn lọc tối tượng tốt nhất để tập trung vào adset hiệu quả. Việc tiếp theo nên làm là sau 24h thì check chỉ số nào đẹp để xấu tắt.
Vừa lên CBO 20$ xong x3 adset dje luôn tài khoản bạn ơi :(( có cách nào khắc phục được không