[Hướng dẫn] Sử dụng Cookie để đăng nhập tài khoản Etsy?

JohnNguyen

Member
Phía dưới đây là những bài viết đề cập đến cơ chế hoạt động của cookie, anh em có thể tham khảo nếu chưa biết:
Cookie là gì? Cookie làm việc như thế nào?

Hôm nay, mình sẽ hướng dẫn anh em đăng nhập bằng tài khoản Etsy bằng việc sử dụng Cookie thông qua Extension Ethisthiscookie Chrome
Việc đăng nhập bằng cookie sẽ đánh lừa được hệ thống là chúng ta vẫn đang sử dụng tài khoản trên máy tính trước đó.
Giả thiết trước đó bạn đăng nhập trên một máy tính có địa chỉ là 192.168.0.1 nhưng vì một lý do nào đó bạn phải đưa tài khoản đó qua một máy tính khác.
có thể là VPS, Proxy cố định, hoặc máy bàn.... có địa chỉ là 172.168.0.1 thì lúc này việc đăng nhập bằng User/Pass vào website sẽ bị kiểm tra và hệ thống
sẽ phát hiện ra hoạt động bất thường của tài khoản, lúc này bạn sẽ đứng trước nguy cơ bị suppends tài khoản hoặc tệ hơn là bị Deactive tài khoản

Như hình phía trên mình mô tả việc chuyển tài khoản từ máy 192.168.0.1 sang máy 172.168.0.1 bằng Cookie thì hệ thống Etsy vẫn hiểu là chúng ta đang dùng máy có địa chỉ 192.168.0.1

Vậy thì chúng ta chỉ cần dùng phiên đăng nhập của tài khoản Etsy ở trên máy tính trước đó, xuất cookie bằng Editthiscookie ra, và import cái cookie vừa lấy được qua một máy tính khác là được.

Chỉ cần hiểu điều đó bạn cũng sẽ đỡ bị chết tài khoản hơn nhiều rồi.
Hy vọng bài viết có ích cho bạn!